Kulawa da mai ɗaukar nauyi na thermal

1. Hanyar shigarwa na relay thermal dole ne ya kasance daidai da wanda aka ƙayyade a cikin littafin samfurin, kuma kuskuren ba zai wuce 5 ° ba. Lokacin da aka shigar da relay na thermal tare da sauran kayan lantarki, ya kamata ya hana dumama sauran kayan lantarki. .Rufe mashigar zafi.

2. Bincika ko darajar halin yanzu na thermal relay thermal element, ko sikelin darajar madaidaicin ƙulli na yanzu, yana daidai da ƙimar halin yanzu na motar.Idan ba daidai ba, maye gurbin ɓangaren zafi, ko kunna sikelin na madaidaicin ƙwanƙwasa don cikawa.Yawanci, ƙimar da aka ƙididdige ƙimar thermal gudun ba da sanda ya ɗan fi girma fiye da na injin ɗin.Idan an shigar da gudun ba da sanda na thermal da motar a wurare biyu bi da bi, da kuma yanayin yanayin yanayi na wurare biyu ya bambanta sosai, to, darajar yanzu na biyu ya kamata ya bambanta. Misali, JR1 da JR2 jerin thermal relay ba su da diyya ta zazzabi. Lokacin da yanayin yanayin zafi na thermal gudun ba da sanda ya yi ƙasa da yanayin zafin jiki na 15 ~ 20 ° C na motar, ƙimar da aka ƙididdigewa na yanzu na thermal relay thermal element zai iya zama 10% ƙarami fiye da ƙimar halin yanzu na motar, don haka Za'a iya zaɓar ƙarami na thermal. Akasin haka, ƙimar da ake ƙididdigewa na yanzu na thermal element yana da girma 10% fiye da ƙimar yanzu na injin, kuma ya fi girma. Za a iya zaɓar kashi na thermal.

3. Heat gudun ba da sanda a cikin amfani, bukatar a kai a kai shafa tare da kyalle ƙura da datti, bimetal guda ya kamata kiyaye luster, idan akwai tsatsa, iya amfani da zane tsoma a cikin man fetur a hankali shafa, amma kada ku yi amfani da sandpaper nika.

4. Tsarin aikin ya kamata ya zama na al'ada kuma abin dogara, za'a iya jawo shi don sau hudu zuwa sau biyar na kallo, maɓallin sake saiti ya zama sassauƙa, daidaita sassa, ba sako-sako ba, idan sako-sako, ya kamata a ƙarfafa don bincika ƙarin abun ciki, da fatan za a shiga kuma daidaita. sake.Lokacin dubawa da daidaita sassa, kawai a hankali taɓa hannu ko sukudireba, ba karkatarwa ko turawa ba.Don daidaitawar thermal relay, duba ma'auni don ƙimar sikelin da ake so.

5. Ya kamata a ɗora ƙullun igiyoyin wutar lantarki na thermal, dole ne a taɓa lambobi da kyau, kuma a rufe murfin da kyau.

6. Lokacin duba ko ɓangaren thermal yana da kyau, za ku iya buɗe murfin kawai don kallo daga gefe, kuma kada ku cire nau'in thermal. Idan dole ne a cire shi, wutar lantarki akan daidaitawar gwaji bayan shigarwa.

7. A lokacin amfani, za a tabbatar da tabbatar da wutar lantarki sau ɗaya a shekara. Bugu da ƙari, bayan hadarin kayan aiki, da kuma haifar da babban gajeren kewayawa, ya kamata a duba nau'in thermal da bimetal takardar, ko akwai nakasu a bayyane.Idan nakasar da ke bayyana ta bayyana. an samar da, buƙatar ƙarfin gwajin daidaitawa, daidaitawa, ba zai iya lanƙwasa takardar bimetal kwata-kwata.


Lokacin aikawa: Maris-07-2022