1,3 da 5 Don samar da wutar lantarki mai matakai uku, (babban ɓangaren kewayawa)
2,4, da 6 Haɗa zuwa injin mai hawa uku
A1, A2 sune coils na contactor, wanda aka haɗa zuwa da'irar sarrafawa, kuma motar da ke sarrafa sashin kewayawa (ƙananan sarrafawa) ana samun su ta hanyar sarrafa coils na contactor (A1, A2).
13,14 yana wakiltar madaidaicin lambar sadarwa, NO yana buɗewa kullum, ma'ana 13,14 an katse, kuma 13,14 an rufe shi bayan kunna wutar lantarki. Sanya sashin sarrafawa tare da kulle (daidai da maɓallin farawa), don cimma manufar ci gaba da aiki.
Na farko, manyan lambobi uku na wutar lantarki L1, L2, L3 na contactor, sa'an nan kuma uku wayoyi daga T1, T2, T3 na contactor, a sama shi ne babban circuit.Control kewaye: daga L1 zuwa waya tasha button (tasha button ne. sau da yawa ana rufewa, maɓallin farawa sau da yawa yana buɗewa, wannan ya kamata ya sani!) Daga maɓallin tasha zuwa ƙarshen maɓallin farawa da lambar sadarwa mai lamba, sannan daga sauran ƙarshen ƙarshen maɓallin farawa (wannan ɓangaren shine kai. -kulle), nada A1 da nada A2 mai fita L2 ko L3.
Da farko, mun fara fahimtar ilimin asali da yawa na Schneider AC contactor yana da abubuwa guda biyu na asali, babban lamba da shugaban taimako, ana amfani da babban lamba don tuntuɓar kayan lantarki ko haɗa zuwa babban kewayawa, ana haɗa haɗin haɗin gwiwa zuwa sarrafawa. kewaye, ana amfani da shi don sarrafa babban kewaye.
Ana haɗa babban lambar sadarwa gabaɗaya zuwa babban kewayawa, dangane da oda lokacin da babu buƙatu na musamman, ana haɗa haɗin haɗin zuwa da'irar sarrafawa, gabaɗaya don zaɓar ko sau da yawa buɗe wurin tuntuɓar ko sau da yawa rufe wurin tuntuɓar.Wannan zaɓi ya dogara ne akan buƙatun madauki na sarrafawa.Gabaɗaya, idan mai tuntuɓar AC sau da yawa yana buɗewa kuma rufaffiyar lambobin sadarwa ba su isa ba, ɗauki Schneider a matsayin misali, ana iya ƙara ƙungiyar a saman.Kamar yadda aka saba da budewa da rufaffiyar lambobin sadarwa suna samuwa don amfani.Hukuncin mai tuntuɓar AC sau da yawa yana buɗewa kuma rufe tebur na duniya ana iya amfani dashi a cikin kewayon, lokacin da ma'aunin tebur na duniya ya yi sauti don tabbatar da lambar rufewa sau da yawa, lokacin da duniya tebur ba sauti don tabbatar da sau da yawa bude lamba, danna maɓallin taimako zai yi ringi, sau da yawa rufe ba zai yi ringi ba.
Lokacin aikawa: Mayu-17-2022